Sodium Hypochlorite Generator

Sodium hypochlorite generator

Sodium hypochlorite janareta

 Menene Sodium Hypochlorite Generator

Sodium Hypochlorite Generator yana aiki akan tsarin sinadarai na electrochlorination wanda ke amfani da ruwa, gishiri na yau da kullun da wutar lantarki don samar da Sodium Hypochlorite (NaOCl). Ana yin maganin brine (ko ruwan teku) yana gudana ta cikin tantanin halitta na electrolyzer, inda ake wucewa kai tsaye wanda ke kaiwa ga Electrolysis. Wannan yana samar da Sodium Hypochlorite nan take wanda shine maganin kashe kwayoyin cuta mai karfi. Ana saka wannan a cikin ruwa a cikin abubuwan da ake buƙata don lalata ruwa, ko don hana haɓakar Algae da Fouling Bio.

Ka'idar aiki naSodium Hypochlorite Generator

A cikin Electrolyser, halin yanzu yana wucewa ta hanyar anode da cathode a cikin maganin gishiri. wanda shi ne mai kyau madubin wutar lantarki, don haka electrolyzing da sodium chloride bayani.

Wannan yana haifar da chlorine (Cl2Ana samar da iskar gas a cikin anode, yayin da sodium hydroxide (NaOH) da hydrogen (H2Ana samar da iskar gas a cikin cathode.

Abubuwan da ke faruwa a cikin tantanin halitta shine

2NaCl + 2H2O = 2 NaOH + Cl2 + H2

Chlorine ya kara amsawa tare da hydroxide don samar da sodium hypochlorite (NaOCl). Ana iya sauƙaƙa wannan amsa ta hanya mai zuwa

Cl2+ 2NaOH = NaCl + NaClO + H2O

Maganin da aka samar yana da ƙimar pH tsakanin 8 zuwa 8.5, kuma matsakaicin matsakaicin ƙwayar chlorine na ƙasa da 8 g/l. Yana da tsawon rai mai tsayi wanda ya sa ya dace da ajiya.

Bayan yin amfani da maganin a cikin ruwa mai gudana, babu gyaran ƙimar pH da ake bukata, kamar yadda ake buƙata sau da yawa a cikin sodium hypochlorite da aka samar ta hanyar membrane. Maganin sodium hypochlorite yana amsawa a cikin ma'auni, yana haifar da hypochlorous acid

NaClO + H2O = NaOH + HClO

Don samar da 1kg kwatankwacin chlorine ta amfani da janareta na Sodium Hypochlorite a kan wurin, ana buƙatar kilogiram 4.5 na gishiri da awoyi 4-kilowatt na wutar lantarki. Magani na ƙarshe ya ƙunshi kusan 0.8% (gram 8/lita) sodium hypochlorite.

Halayen janareta na hypochlorite sodium

  1. Mai sauƙi:Ruwa, gishiri, da wutar lantarki kawai ake buƙata
  2. Mara guba:Gishiri na gama gari wanda shine babban abu ba shi da guba kuma mai sauƙin adanawa. Electro chlorinator yana ba da ƙarfin Chlorine ba tare da haɗarin adanawa ko sarrafa kayan haɗari ba.
  3. Maras tsada:kawai ruwa, gishiri na kowa, da wutar lantarki ake bukata don electrolysis. Jimlar farashin aiki na Electrochlorinator bai kai na al'ada hanyoyin Chlorination ba.
  4. Sauƙi don kashi don samun daidaitaccen taro:Sodium hypochlorite da aka samar akan rukunin yanar gizon baya raguwa kamar sodium hypochlorite na kasuwanci. Sabili da haka, ba a buƙatar gyare-gyaren sashi a kowace rana dangane da ƙarfin maganin hypo.
  5. Hanyar kawar da cututtuka da aka yarda da ita tare da bin ka'idodin ruwan sha– madadin tare da ƙarancin buƙatun aminci ga tsarin tushen chlorine-gaz.
  6. Rayuwa mai tsawo, kamar yadda aka kwatanta da membrane cell electrolysis
  7. Ƙirƙirar yanar gizo na sodium hypochlorite yana ba mai aiki damar samar da abin da ake buƙata kawai da lokacin da ake buƙata.
  8. Amintacce ga Muhalli:Idan aka kwatanta da 12.5% sodium hypochlorite, amfani da gishiri da ruwa yana rage fitar da carbon zuwa 1/3rd. Maganin hypo na kasa da 1% maida hankali da tsarin mu ya samar ba shi da kyau kuma ana ɗaukarsa mara haɗari. Wannan yana fassara zuwa rage horon aminci da ingantaccen amincin ma'aikaci.

Sodium hypochlorite tsara tanki: Sodium Hypochlorite samar a kan-site tare da taimakon roba brine ko ruwan teku ne sosai m wajen kare kayan aiki daga ci gaban micro-organic fouling da kuma kula da algae da crustaceans. Compact Electrochlorinators da FHC ke ƙera sun dace don lalata ruwa yayin bala'i kamar girgizar ƙasa, Ambaliyar ruwa, ko annoba. An ƙera na'urorin lantarki don ƙauye da ƙauye "maganin amfani" na lalata ruwan sha.

Fa'idodin Jikin Gineta Sodium Hypochlorite

Kodayake la'akarin tattalin arziki shine babban fa'ida ta amfani da Sodium Hypochlorite da aka samar akan rukunin yanar gizon akan amfani da wasu nau'ikan Chlorination, fa'idodin fasaha sun fi girma.

Wadannan su ne wasu matsalolin da ke da alaƙa da yin amfani da ruwa-sodium hypochlorite mai darajar kasuwanci. Waɗannan suna da babban taro (10-12%) na chlorine mai aiki. Ana samar da waɗannan ta hanyar kumfa chlorine gas a cikin Caustic soda (Sodium Hydroxide). Ana kuma kiran su Liquid Chlorine.

Lalacewar lalacewa ta hanyar samar da hypochlorite na kasuwanci yana da damuwa saboda tasirin sa akan kayan aiki. Maganin 10 zuwa 15% hypochlorite yana da matukar tayar da hankali saboda yawan pH da chlorine. Saboda yanayin zafinsa, maganin hypochlorite zai yi amfani da duk wani yanki da ya raunana a cikin tsarin bututun hypochlorite kuma yana iya haifar da leaks. Don haka yin amfani da janareta sodium Hypochlorite na kan-site zaɓi ne mai hikima.

Samar da sikelin sikelin carbonate na calcium wani damuwa ne yayin amfani da hypochlorite ruwa mai daraja na kasuwanci don chlorination. Matsakaicin darajar kasuwanci hypochlorite yana da babban pH. Lokacin da babban pH hypochlorite bayani da aka haxa tare da dilution ruwa, yana tayar da pH na gauraye ruwa zuwa sama 9. Calcium a cikin ruwa zai amsa da precipitate fita a matsayin calcium carbonate sikelin. Abubuwa kamar su bututu, bawuloli, da rotameters na iya yin girma kuma ba sa aiki yadda ya kamata. Ana ba da shawarar cewa kada a diluted ruwan hypochlorite mai darajar kasuwanci kuma a yi amfani da mafi ƙarancin bututun mai, adadin kwarara zai ba da izini a cikin tsarin.

Samar da iskar GasWani damuwa tare da hypochlorite-na kasuwanci shine samar da iskar gas. Hypochlorite yana rasa ƙarfi akan lokaci kuma yana haifar da iskar oxygen yayin da yake rubewa. Adadin bazuwar yana ƙaruwa tare da maida hankali, zafin jiki, da abubuwan karafa.

Tsaron Keɓaɓɓen ƴan ɗigo a cikin layukan abinci na hypochlorite zai haifar da ƙafewar ruwa da kuma fitar da iskar chlorine.

Samuwar ChlorateYankin ƙarshe na damuwa shine yuwuwar samuwar chlorate ion. Sodium hypochlorite yana raguwa da lokaci don samar da chlorate ion (ClO3-) da oxygen (O).2). Lalacewar maganin hypochlorite yana dogara ne akan ƙarfin maganin, zafin jiki, da kuma kasancewar masu kara kuzari.

Rushewar Sodium Hypochlorite za a iya ƙirƙirar ta cikin manyan hanyoyi guda biyu:
a). Samuwar Chlorates saboda babban pH, 3NaOCl= 2NaOCl+NaClO3.
b). Rashin ƙawancewar chlorine saboda karuwar zafin jiki.

Saboda haka, ga kowane ƙarfi da zafin jiki, a cikin ɗan lokaci, mafi girman ƙarfin samfurin zai zama ƙasa da ƙarancin ƙarfin chlorine fiye da ƙaramin ƙarfin samfurin, tunda adadin ruɗuwar sa ya fi girma. Gidauniyar Bincike na Ayyukan Ruwa ta Amurka (AWWARF) ta kammala da cewa bazuwar bleach mai mai da hankali (NaOCl) shine mafi yuwuwar tushen samar da chlorate. Babban taro na Chlorate bai dace ba a cikin ruwan sha.

Jadawalin Kwatancen Chlorine

Samfurin Samfura PH kwanciyar hankali Akwai Chlorine Siffar
Cl2gas Ƙananan 100% Gas
Sodium hypochlorite (Kasuwanci) 13+ 5-10% Ruwa
Calcium hypochlorite granular 11.5 20% bushewa
Sodium hypochlorite (A wurin) 8.7-9 0.8-1% Ruwa

Yanzu, wanne ne mafi kyawun maganin kashe kwayoyin cuta?

  • Chlorine Gas- Yana da haɗari sosai don ɗaukarwa kuma ba lafiya a wuraren zama ba. Yawancin lokaci, ba su samuwa.
  • Bleaching Foda- Calcium Hypochlorite yana da tasiri, amma gaba ɗaya tsarin hadawa, daidaitawa, da zubar da sludge yana da matukar damuwa da damuwa. Wannan ya sa yankin duka ya ƙazantu. Bugu da ƙari, foda mai bleaching yana shayar da danshi a lokacin damina ko a cikin jika kuma yana fitar da iskar chlorine, yana sa ikon yin bleaching ya rasa ƙarfinsa.
  • Liquid Bleach- Liquid Chlorine -ko Sodium Hypochlorite yana da tasiri sosai. Wannan yana cikin sigar ruwa don haka da sauƙin ɗauka. Amma Liquid Chlorine na kasuwanci ba kawai tsada ba ne amma yana rasa ƙarfinsa na ɗan lokaci kuma ya zama ruwa. Hadarin zubewa matsala ce ta gama gari.
  • Electro Chlorinator—Mai tasiri sosai, mai tattalin arziki, mai aminci, kuma mai sauƙin shiryawa da amfani. Wannan ita ce sabuwar fasaha da ake amfani da ita a yawancin ƙasashe.

Muna ba da tsarin janareta na sodium hypochlorite wanda ke da tasiri sosai, mai dacewa da kasafin kuɗi, mai aminci, mai sauƙin shiryawa da amfani, lokacin da kuke buƙatar ƙarin bayani da fasaha game da janareta na sodium hypochlorite, da fatan za a iya tuntuɓar mu a kowane lokaci.

Sodium hypochlorite generator electrolytic cell 2